Xây dựng & Đời sống

Căn cứ xác định mức lương chuyên gia cho gói thầu tư vấn

Căn cứ xác định mức lương chuyên gia cho gói thầu tư vấn

Hương Lê Hương Lê - 06:51, 27/04/2022

Tạp chí Xây dựng - Bộ xây dựngBà Phan Mỹ Hạnh (Hà Nội) hỏi, trong quá trình tham dự một số gói thầu tư vấn lập dự án, tư vấn thiết kế công trình, công ty bà có phải căn cứ mức lương quy định tại Thông tư số 11/2021/TT-BXD để xác định mức lương chuyên gia tư vấn cho công ty hay không?

Về vấn đề này, Bộ Xây dựng trả lời như sau:

Thông tư số 11/2021/TT-BXD ngày 31/8/2021 của Bộ Xây dựng hướng dẫn một số nội dung xác định và quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình áp dụng cho các đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định số 10/2021/NĐ-CP ngày 09/02/2021 của Chính phủ về quản lý chi phí đầu tư xây dựng:

"1. Nghị định này áp dụng đối với cơ quan, tổ chức, cá nhân có liên quan đến quản lý chi phí đầu tư xây dựng các dự án sử dụng vốn đầu tư công, vốn nhà nước ngoài đầu tư công, dự án PPP.

2. Các tổ chức, cá nhân tham khảo các quy định tại Nghị định này để quản lý chi phí đầu tư xây dựng đối với các dự án ngoài quy định tại Khoản 1 Điều này".

Giá dự thầu được xác định phù hợp với với hồ sơ mời thầu/hồ sơ yêu cầu và tuân theo các quy định của pháp luật có liên quan.

Ý kiến của bạn